Hỗ trợ Xe Lexus LS460 2007 sáng nổ bị rung máy

Discussion in 'Thảo luận về Toyota, Lexus' started by garageoto, Jul 17, 2018.

1. garageoto

garageoto Member

Chào mọi người
    Mình đang làm con Lexus LS460 2007 bị tình trạng: sáng sớm mới khởi động máy rung giật, nổ máy khoảng 5 phút là hết, khi máy êm xe chạy bình thường, không có hiện tưởng gì lạ. Mình đã thay 8 bugi, bơm xăng, lọc xăng, xúc kim mà vẫn không hết. Mọi người giúp em với

duytung likes this.
  2. LionCar

LionCar Member

Thay mobin đi bác

3. Chí Công

Chí Công New Member

Rung hay tắt máy luôn ạ... xe có báo lỗi gì không a?

4. tytruc

tytruc Member

Xe có báo check không bác
    Trường hợp này khi báo misfire thường bị mobin và kim phun lắm ạ.. mà đa số là bị môbin

5. garageoto

garageoto Member

E đã đổi 8 mobin xe bình thường mà vẫn bị

6. garageoto

garageoto Member

Lần đầu nổ máy rung rồi tắt, đề lại thì máy rung, nổ một xí là bình thường

7. garageoto

garageoto Member

Xe có báo lỗi misfire, mà nó thay đổi tùm lum, nổ hơn 5 phút là máy êm bình thường, ra đường chạy rất ngon

8. Chí Công

Chí Công New Member

Lúc nó bị rung đọc dùm e nó rung máy nào với ạ.. bác súc kim như thế nào ạ?

9. garageoto

garageoto Member

Lúc thì, 1,2,5 lúc thì 3,4,8 nó thay đổi tùm lum hết ak. E súc kim bằng dụng cụ gắn vào đường ống xăng tới kim phun

10. Chí Công

Chí Công New Member

A chịu khó tháo kim thấp áp ra ngoài súc kỹ lại dùm e nha hoặc có kim mới để thử thì tốt. Khả năng cao sẽ hết bệnh..

11. garageoto

garageoto Member

Để e thử xem sao

12. Seripcopper

Seripcopper Administrator

Đo áp suất nén của từng máy trước hoặc trước khi nổ máy buổi sáng sớm cho nhớt vào buồng đốt trước để làm kín bạc rồi nổ thử

13. garageoto

garageoto Member

e đã đo áp suất 8 máy lúc sáng chưa nổ máy, 8 máy đều trên 10kgcm

14. HUANKTV

HUANKTV New Member

TƯNG BỊ như bác và em đã bóc mặt và già lại xupap thì hết lun : bác tham khảo nhé

15. garageoto

garageoto Member

E tháo kim áp thấp ra súc, em nó đã hết bệnh ùi, không hiểu tại sao e đã súc kim trên xe mà nó không hết ???

16. Seripcopper

Seripcopper Administrator

Súc kim trên xe, có nghĩa là bạn dùng dung dịch hóa chất như 3M để súc rửa bằng cách thay thế xăng để dung dịch phun trực tiếp vào buồng đốt. Vấn đề ở đây là dùng cách này đối với kim phun bị nghẹt nhẹ, dd có thể tẩy rửa bề mặt ngoài đồng thời làm sạch buồng đốt.
    Đối với kim phun quá dơ, dd kiểu này kg làm sạch được nổi đâu, và đúng như bạn nói, tháo kim ra vệ sinh trực tiếp mới được :)

17. Tuancong

Tuancong New Member

Xe em cũng có vấn đề đấy, a cho e xin sđt e gọi hỏi chút đc k ạ, nếu a ngại thì nháy e 0962760160 thank a

Last edited: Jan 9, 2020
  18. Còi

Còi Well-Known Member

Lúc buổi sáng mới nổ máy kim phim thấp áp sẽ hoạt động, nổ máy nóng thì kim cao áp sẽ hoạt động, lúc xúc kim phun trên xe thì chỉ xúc được kim cao áp thôi, bạn có thể đọc dữ liệu động để xem lúc nào kim phun áp thấp và áp cao hoạt động :)

19. duytung

duytung New Member

bác xem con báo nhiệt độ động cơ có báo sai không vệ sinh lại xem ạ

20. betion

betion Member

Xe có báo check không bác
    Trường hợp này khi báo misfire thường bị mobin và kim phun lắm ạ.. mà đa số là bị môbin

Last edited by a moderator: Sep 14, 2021

Share This Page